- o Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya
zake

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA MKOA WA TANGA
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri
kwa sekta za kilimo, mifugo na uvuvi katika mkoa wa Tanga na wilaya zake:

(1) Ngazi ya Mkoa

(@) (b)

P—e Z

Mvua (mm)

: [ ]3s17-4244
Kielelezo [ 2¢4-4072
[ ] Wastani hadi chini ya wastani B «972-5700

Il :700-6425

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2023 kwa mkoa wa Tanga. (b) Ramani inayoonesha wastani
wa muda mrefu wa mvua za msimu wa Masika katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Tanga. Angalizo: Wastani
wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi Machi hadi Mei, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na
mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

e Kwa ujumla mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Tanga.
¢ Mvua zinatarajiwa kuanza katika wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Machi, 2023.

¢ Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Juni, 2023.

¢ Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa kujitokeza hususan katika mwezi wa Machi, 2023.

Mvua za msimu wa Masika, 2023
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi chini ya wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa
Tanga. Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Machi, 2023 na kuisha mwezi Juni, 2023.

Angalizo:

Izingatiwe kuwa ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata mvua za wastani hadi chini ya wastani, matukio ya
vipindi vifupi vya mvua kubwa zinazoambatana na upepo mkali yanatarajiwa kujitokeza.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - 1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI), 2023 KWA WILAYA YA TANGA
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Tanga.

Mkoa wa Tanga

/vﬁ/\ \@ Wilaya ya Tanga
:

Kielelezo
[ Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2023 kwa wilaya ya
Tanga.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Tanga.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya nne ya mwezi Machi,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Juni, 2023.

o Wakulima wanashauriwa kuhifadhi maji kwaaijili ya kilimo.

o Mamlaka husika na wananchi kwa ujumla wanashauriwa
kutumia maji kwa uangalifu na kujiandaa na uwezekano wa
upungufu wa maji kwa ajili ya matumizi mbalimbali ikivemo

majumbani na viwandani.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa Wilaya ya Tanga

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Mwezi Juni, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Tanga ni kati ya milimita 490 hadi
650.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Mei, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika hususan
mwezi Machi, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Maeneo ya kutuamisha maji yatapungua na kuruhusu
kilimo.

o Vipindi vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua maji.
Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima na wananchi kwa ujumla wanashauriwa
kutumia teknolojia za uvunaji wa maji ya mvua kwa ajili
ya matumizi ya baadae.

o Wafugaji wanashauriwa kuvuna na kuhifadhi malisho
kwaajili ya matumizi ya baadae.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutunza vyanzo
vya maji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA WILAYA YA MKINGA
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mkinga.

Mkoa wa Tanga

Wilaya ya Mkinga

e |/ \
o

A

Kielelezo
) Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2023 kwa wilaya ya
Mkinga, Tanga.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Mkinga.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya nne ya mwezi Machi,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Juni, 2023.

o Wakulima wanashauriwa kuhifadhi maji kwaaijili ya kilimo.

o Mamlaka husika na wananchi kwa ujumla wanashauriwa
kutumia maji kwa uangalifu na kujiandaa na uwezekano wa
upungufu wa maji kwa ajili ya matumizi mbalimbali ikivemo

majumbani na viwandani.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa Wilaya ya Mkinga

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Mwezi Juni, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Mkinga ni kati ya milimita 490 hadi
570.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Mei, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika hususan
mwezi Machi, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Maeneo ya kutuamisha maji yatapungua na kuruhusu
kilimo.

o Vipindi vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua maji.
Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima na wananchi kwa ujumla wanashauriwa
kutumia teknolojia za uvunaji wa maji ya mvua kwa ajili
ya matumizi ya baadae.

o Wafugaji wanashauriwa kuvuna na kuhifadhi malisho
kwaajili ya matumizi ya baadae.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutunza vyanzo
vya maji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI), 2023 KWA WILAYA YA PANGANI
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Pangani.

Mkoa wa Tanga

/ x Wilaya ya Pangani

A A
- Pog

Kielelezo
[J Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2023 kwa wilaya ya
Pangani, Tanga.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Pangani.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya mwezi Machi,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Juni, 2023.

o Wakulima wanashauriwa kuhifadhi maji kwaaijili ya kilimo.

o Mamlaka husika na wananchi kwa ujumla wanashauriwa
kutumia maji kwa uangalifu na kujiandaa na uwezekano wa
upungufu wa maji kwa ajili ya matumizi mbalimbali ikivemo

majumbani na viwandani.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa Wilaya ya Pangani

Zitaanza: Wiki ya tatu ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Mwezi Juni, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Pangani ni kati ya milimita 490
hadi 650.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Mei, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika hususan
mwezi Machi, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Maeneo ya kutuamisha maji yatapungua na kuruhusu
kilimo.

o Vipindi vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua maji.
Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima na wananchi kwa ujumla wanashauriwa
kutumia teknolojia za uvunaji wa maji ya mvua kwa ajili
ya matumizi ya baadae.

o Wafugaji wanashauriwa kuvuna na kuhifadhi malisho
kwaajili ya matumizi ya baadae.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutunza vyanzo
vya maji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - 1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI —

MEI), 2023 KWA WILAYA YA LUSHOTO

Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Lushoto.

Mkoa wa Tanga

Wilaya ya Lushoto

- B

[ Wastani hadi Juu ya Wastani
-

1 Wastani hadi Chini ya Wasta

ni
o=

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2023 kwa wilaya ya
Lushoto, Tanga.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya kaskazini mwa ya wilaya ya Lushoto.
Aidha, mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa
katika maeneo ya kusini mwa wilaya.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya mwezi Machi,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Juni, 2023.

o Wakulima wanashauriwa kuhifadhi maji kwaaijili ya kilimo.

o Mamlaka husika na wananchi kwa ujumla wanashauriwa
kutumia maji kwa uangalifu na kujiandaa na uwezekano wa
upungufu wa maji kwa ajili ya matumizi mbalimbali ikiwvemo

majumbani na viwandani.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa Wilaya ya Lushoto

Zitaanza: Wiki ya tatu ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Mwezi Juni, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za wastani
hadi chini ya wastani katika maeneo ya kaskazini mwa ya wilaya ya
Lushoto. Aidha, mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa
katika maeneo ya kusini mwa wilaya. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Lushoto ni kati ya milimita
350 hadi 570.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu vya
siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika hususan mwezi
Machi, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri wa
saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Maeneo ya kutuamisha maji yatapungua na kuruhusu
kilimo.

o Vipindi vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua maji.
Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima na wananchi kwa ujumla wanashauriwa
kutumia teknolojia za uvunaji wa maji ya mvua kwa ajili
ya matumizi ya baadae.

o Wafugaji wanashauriwa kuvuna na kuhifadhi malisho
kwaajili ya matumizi ya baadae.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutunza vyanzo
vya maji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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727N - 00/2022



mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/
http://www.meteo.go.tz/

> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA WILAYA YA MUHEZA
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Muheza.

@ p

/ \/‘Cb\“ Wilaya ya Muheza

E

[ Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2023 kwa wilaya ya
Muheza, Tanga.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Muheza.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya mwezi Machi,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Juni, 2023.

o Wakulima wanashauriwa kuhifadhi maji kwaaijili ya kilimo.

o Mamlaka husika na wananchi kwa ujumla wanashauriwa
kutumia maji kwa uangalifu na kujiandaa na uwezekano wa
upungufu wa maji kwa ajili ya matumizi mbalimbali ikivemo

majumbani na viwandani.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa Wilaya ya Muheza

Zitaanza: Wiki ya tatu ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Mwezi Juni, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Muheza ni kati ya milimita 490
hadi 650.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Mei, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika hususan
mwezi Machi, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Maeneo ya kutuamisha maji yatapungua na kuruhusu
kilimo.

o Vipindi vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua maji.
Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima na wananchi kwa ujumla wanashauriwa
kutumia teknolojia za uvunaji wa maji ya mvua kwa ajili
ya matumizi ya baadae.

o Wafugaji wanashauriwa kuvuna na kuhifadhi malisho
kwaajili ya matumizi ya baadae.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutunza vyanzo
vya maji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI -

MEI), 2023 KWA WILAYA YA KOROGWE

Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Korogwe.

Mkoa wa Tanga

Wilaya ya Korogwe
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Kielelezo
[ Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2023 kwa wilaya ya
Korogwe, Tanga.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Korogwe.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya mwezi Machi,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Juni, 2023.

o Wakulima wanashauriwa kuhifadhi maji kwaaijili ya kilimo.

o Mamlaka husika na wananchi kwa ujumla wanashauriwa
kutumia maji kwa uangalifu na kujiandaa na uwezekano wa
upungufu wa maji kwa ajili ya matumizi mbalimbali ikivemo

majumbani na viwandani.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa Wilaya ya Korogwe

Zitaanza: Wiki ya tatu ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Mwezi Juni, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Korogwe ni kati ya milimita 350
hadi 570.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Mei, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika hususan
mwezi Machi, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Maeneo ya kutuamisha maji yatapungua na kuruhusu
kilimo.

o Vipindi vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua maji.
Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima na wananchi kwa ujumla wanashauriwa
kutumia teknolojia za uvunaji wa maji ya mvua kwa ajili
ya matumizi ya baadae.

o Wafugaji wanashauriwa kuvuna na kuhifadhi malisho
kwaajili ya matumizi ya baadae.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutunza vyanzo
vya maji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI), 2023 KWA WILAYA YA HANDENI
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Handeni.

Mkoa wa Tanga

Wilaya ya Handeni

Kielelezo
[ Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2023 kwa wilaya ya
Handeni, Tanga.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Handeni.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya mwezi Machi,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Juni, 2023.

o Wakulima wanashauriwa kuhifadhi maji kwaaijili ya kilimo.

o Mamlaka husika na wananchi kwa ujumla wanashauriwa
kutumia maji kwa uangalifu na kujiandaa na uwezekano wa
upungufu wa maji kwa ajili ya matumizi mbalimbali ikivemo

majumbani na viwandani.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa Wilaya ya Handeni

Zitaanza: Wiki ya tatu ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Mwezi Juni, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Handeni ni kati ya milimita 420
hadi 570.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Mei, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika hususan
mwezi Aprili, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Maeneo ya kutuamisha maji yatapungua na kuruhusu
kilimo.

o Vipindi vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua maji.
Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima na wananchi kwa ujumla wanashauriwa
kutumia teknolojia za uvunaji wa maji ya mvua kwa ajili
ya matumizi ya baadae.

o Wafugaji wanashauriwa kuvuna na kuhifadhi malisho
kwaajili ya matumizi ya baadae.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutunza vyanzo
vya maji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI), 2023 KWA WILAYA YA KILINDI
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kilindi.

Mkoa wa Tanga

Wilaya ya Pangani
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Kielelezo
[ Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2023 kwa wilaya ya
Kilindi, Tanga.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kilindi.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Machi,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Juni, 2023.

o Wakulima wanashauriwa kuhifadhi maji kwaaijili ya kilimo.

o Mamlaka husika na wananchi kwa ujumla wanashauriwa
kutumia maji kwa uangalifu na kujiandaa na uwezekano wa
upungufu wa maji kwa ajili ya matumizi mbalimbali ikivemo

majumbani na viwandani.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa Wilaya ya Kilindi

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Mwezi Juni, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Kilindi ni kati ya milimita 350 hadi
570.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Mei, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika hususan
mwezi Aprili, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Maeneo ya kutuamisha maji yatapungua na kuruhusu
kilimo.

o Vipindi vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua maji.
Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima na wananchi kwa ujumla wanashauriwa
kutumia teknolojia za uvunaji wa maji ya mvua kwa ajili
ya matumizi ya baadae.

o Wafugaji wanashauriwa kuvuna na kuhifadhi malisho
kwaajili ya matumizi ya baadae.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutunza vyanzo
vya maji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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